POW — HẠ về GIỮ (từ TĂNG TỶ TRỌNG 22/06): quý 2 lập kỷ lục 3.519 tỷ (+484%) nhưng khoảng 2,0 nghìn tỷ là khoản không thường xuyên, và giá giảm hai phiên liên tiếp ngay sau tin với khối ngoại bán ròng 29,4 tỷ — hạ mục tiêu cuối năm 16.500 → 14.800
POW — HẠ về GIỮ: kết quả kỷ lục đã được trả tiền trước, phần chưa trả nằm ở 2027
I. Khuyến nghị
GIỮ — hạ một nấc từ TĂNG TỶ TRỌNG (bản 22/06/2026, mục tiêu 16.500 đồng), đồng thời hạ mục tiêu 31/12 về 14.800 đồng. Ba lý do. Thứ nhất, chất xúc tác của khuyến nghị cũ đã thành hiện thực và đã được thị trường thanh toán: bản 22/06 đặt Tăng tỷ trọng trên kỳ vọng Nhơn Trạch 3&4 vào vận hành thương mại; kỳ vọng ấy nay đã hiện lên báo cáo tài chính với quý 2 doanh thu 20.308 tỷ (+116,07% so cùng kỳ) và lợi nhuận cổ đông công ty mẹ 3.519 tỷ (+484,08%) — mà giá lại giảm hai phiên liên tiếp ngay sau tin. Thứ hai, chất lượng của con số kỷ lục thấp hơn bề mặt: HSC bóc tách 2.475 tỷ đồng khoản không thường xuyên trong quý 2 (1.103 tỷ truy thu chênh lệch tỷ giá Vũng Áng 1 giai đoạn 2019–2021, 991 tỷ quyết toán chênh lệch giá điện và giá khí Cà Mau 1&2, 381 tỷ hoàn nhập dự phòng vận hành – bảo dưỡng), đưa lợi nhuận thuần cốt lõi quý 2 về 1.514 tỷ và nửa đầu năm về 2.741 tỷ (+111%) — tức mặt bằng chạy thật chỉ bằng khoảng 58% con số công bố. Thứ ba, cấu hình phiên 06/08 là bằng chứng dòng tiền bác thẳng luận điểm gốc: giá −2,90% xuống 13.400 trên 8,31 triệu cổ phiếu (1,19 lần trung bình mười phiên), giá trị 112,5 tỷ đồng, nến mở 13.800 trùng giá cao nhất và đóng 13.400 trùng giá thấp nhất — thân đặc không bóng ở cả hai đầu — với khối ngoại bán ròng 29,4 tỷ đồng, lớn thứ năm thị trường.
Chỉ hạ một nấc chứ không hai, vì nền cơ bản không xấu đi: biên lệch mốc neo 31/12/2025 (12.700 đồng) vẫn dương +5,51%, bảng cân đối quý 2 có 9.834 tỷ tiền và tương đương tiền, và định giá ở thị giá hiện tại là P/E bốn quý gần nhất 6,74 lần · P/B 0,92 lần.
| Mốc | 30/06/2026 | 30/09/2026 | 31/12/2026 | 31/03/2027 |
|---|---|---|---|---|
| Giá mục tiêu (đồng) | 14.800 | 14.100 | 14.800 | 15.600 |
| So giá hiện tại | — (mốc đã qua, giữ từ bản 22/06) | +5,2% | +10,4% | +16,4% |
Đường mục tiêu đi nhanh hơn chỉ số ở cả ba mốc còn lại (khung dự phóng chỉ số bản 06/08: 1.764,78 → 1.811 cuối quý 3 (+2,62%) → cam kết 1.820 cuối năm (+3,13%)) vì doanh nghiệp có nền lợi nhuận mới thật, nhưng khoảng cách được giữ hẹp hơn nhiều so bản 22/06. Mốc 30/09 đặt gần chỉ số nhất vì quý 3 là quý mùa mưa cộng thêm lịch trùng tu Vũng Áng 1 từ 15/09. Mốc 31/12 ở 14.800 tương đương P/E 8,7 lần trên lợi nhuận cốt lõi 2026 dự phóng của báo cáo này và P/B ≈0,96 lần trên giá trị sổ sách cuối 2026 — vẫn thấp hơn xa mức P/E bình quân năm năm 14,88 lần của ngành mà KAFI dùng làm cơ sở định giá.
Giá đóng cửa 13,400 đồng ngày 2026-08-06; biên độ 52 tuần 10,662 – 16,850 đồng (cao hơn đáy +25.7%, thấp hơn đỉnh -20.5%); khối lượng bình quân 30 phiên ~9 triệu cổ phiếu.
II. Luận điểm chính
-
Cái đã thay đổi so bản 22/06: con số quý 2 đã có, và nó tốt hơn dự báo của mọi bên — nhưng giá đi ngược. Dữ liệu tài chính cơ bản ghi quý 2/2026: doanh thu 20.308,0 tỷ · lợi nhuận gộp 4.720,7 tỷ (biên 23,25%) · lợi nhuận trước thuế 4.151,9 tỷ · lợi nhuận cổ đông công ty mẹ 3.518,6 tỷ (+484,08%). Nửa đầu năm cộng dồn 32.635,1 tỷ doanh thu (+86,0%) và 4.718,2 tỷ lợi nhuận (+350,4%). VND ghi nhận đây là 230% dự phóng cả năm của họ, HSC ghi nhận lợi nhuận cốt lõi nửa đầu năm đã vượt dự báo cả năm 2026 của họ (1.798 tỷ). Cả hai đều để ngỏ việc điều chỉnh tăng dự phóng thay vì công bố số mới — nghĩa là mọi con số cả năm của bên ngoài hiện đều là số cũ.
-
Nhơn Trạch 3&4 đã là nền doanh thu thật, không còn là kỳ vọng. KAFI đo được cụm này đóng góp 9.317 tỷ đồng doanh thu trong sáu tháng đầu năm, tương đương hơn 28% doanh thu hợp nhất; VND đo sản lượng đóng góp 1,73 tỷ kWh riêng quý 2. Khi vận hành ổn định, KAFI ước tính hai nhà máy cho 19.000–23.000 tỷ doanh thu mỗi năm ở giả định Qc 65% và 6.000 giờ vận hành. Đây là phần đã trả tiền, và cũng là lý do khuyến nghị hạ về trung tính chứ không hạ sâu hơn.
-
Sản lượng và giá bán cùng chạy — nhưng đây là mặt bằng đỉnh chu kỳ chứ không phải mặt bằng nền. Sản lượng quý 2 đạt 7,37 tỷ kWh (+50,6%), trong đó điện khí +80,1% lên 4,73 tỷ kWh và Vũng Áng 1 +19,9% lên 2,32 tỷ kWh với hệ số công suất 88,45% (KAFI, so 67,90% quý 1/2025). HSC ghi giá bán điện bình quân +34% so cùng kỳ nhờ giá thị trường điện toàn phần trên thị trường bán buôn tăng, đồng thời lưu ý tỷ lệ Qc giảm từ 95% xuống 82%, tức phần sản lượng bán trên thị trường cạnh tranh — vốn biên mỏng hơn — đã tăng tỷ trọng.
-
Nửa cuối năm có hai lực hãm đã ghi lịch. KAFI nêu rõ trùng tu Vũng Áng 1 từ 15/09 đến 15/10/2026 và tiểu tu Nhơn Trạch 1 trong tháng 10/2026 — hai kỳ dừng máy này cắt trực tiếp vào sản lượng quý 3 và quý 4. Đối trọng chưa chắc chắn: đề xuất của Bộ Công Thương nâng tỷ lệ Qc tối thiểu từ 65%/10 năm lên 75%/15 năm vẫn chưa được thông qua, và bản tin ngày 06/08 ghi Bộ Tài chính đề xuất miễn thuế tối thiểu toàn cầu cho các dự án điện BOT — chính sách thuận chiều ngành nhưng không áp cho danh mục tự đầu tư của doanh nghiệp này.
-
Đòn bẩy tăng nhanh hơn lợi nhuận, và đây là điểm phải soi. Nợ phải trả tăng từ 54.462,9 tỷ cuối quý 1 lên 61.691,5 tỷ cuối quý 2 — thêm 7.228,5 tỷ chỉ trong một quý; dòng tiền từ hoạt động tài chính quý 2 dương 4.638,5 tỷ; nợ trên vốn chủ sở hữu 1,38 lần. VND đo chi phí lãi vay quý 2 +275,7% lên 518 tỷ đồng sau khi Nhơn Trạch 3&4 vận hành. Tin ngày 05/08 đặt đúng câu hỏi này: nắm hơn một tỷ đô-la tiền và tiền gửi (số kiểm chứng được: 9.834,1 tỷ) nhưng vẫn tăng vay hàng chục nghìn tỷ.
III. So sánh khuyến nghị
| Đơn vị | Ngày | Khuyến nghị | Giá mục tiêu |
|---|---|---|---|
| Báo cáo này | 06/08/2026 | GIỮ | 14.800 đ (31/12/2026) |
| KAFI — Động lực tăng trưởng mới từ Nhơn Trạch 3&4 | 31/07/2026 | Khả quan | 16.978 đ |
| HSC — Quý 2/2026: Lợi nhuận cốt lõi tăng mạnh; vượt xa dự báo | 06/08/2026 | Mua vào (giữ nguyên) | 16.900 đ |
| KBSV — Nguồn cung khí củng cố khả năng huy động | 11/06/2026 | Mua | 15.900 đ |
| VND — Lợi nhuận tăng mạnh nhờ sản lượng cao hơn và khoản bù tỷ giá | 31/07/2026 | Cao hơn dự phóng | không nêu (báo hiệu áp lực tăng) |
Định vị: mục tiêu 14.800 thấp hơn cả ba mức có số (−12,8% so KAFI, −12,4% so HSC, −6,9% so KBSV), trong khi khuyến nghị đã lùi về trung lập. Khoảng cách có nguyên nhân rõ. Mục tiêu 16.978 của KAFI = lợi nhuận mỗi cổ phiếu dự phóng 1.141 đồng × P/E ngành bình quân năm năm 14,88 lần, neo vào giá 13.300 ngày 28/07; báo cáo này dự phóng lợi nhuận mỗi cổ phiếu 2026 cao hơn nhiều (2.353 đồng) nhưng áp bội số thấp hơn nhiều, vì phần lớn mức vượt đến từ khoản không thường xuyên không lặp lại và vì bội số ngành 14,88 lần được tính trong giai đoạn lợi nhuận ngành bị nén. Mục tiêu 16.900 của HSC được chính HSC ghi là "duy trì trong khi chờ xem xét lại" — dựng trên dự phóng lợi nhuận thuần 2026 chỉ 1.798 tỷ, tức đã bị thực tế nửa đầu năm vượt qua. Hai điểm cần lưu ý: báo cáo HSC mang ngày 06/08 (bản gốc tiếng Anh 31/07) nên nằm ngoài lần quét báo cáo môi giới của bản dự phóng cùng ngày; và KAFI ghi ngày soạn 28/07 dù được phát hành ngày 31/07.
IV. Rủi ro & điều kiện đảo chiều
-
Điều kiện hạ tiếp, công bố trước. Nếu mã đóng cửa dưới 12.700 đồng — đúng mốc neo 31/12/2025 — trên khối lượng vượt trung bình mười phiên trong hai phiên bất kỳ của mười phiên tới, báo cáo này hạ tiếp về GIẢM TỶ TRỌNG. Ngưỡng nằm dưới giá hiện tại 5,2% và là mức xoá sạch toàn bộ thành quả từ đầu năm.
-
Điều kiện nâng lại. Nếu mã lấy lại 14.100 đồng (đỉnh nhịp, phiên 31/07) trên khối lượng vượt trung bình kèm khối ngoại mua ròng hai phiên liên tiếp, đưa lại TĂNG TỶ TRỌNG. Khối ngoại là biến quyết định: KAFI ghi nhận khối ngoại mua ròng khoảng 229 tỷ đồng trong tháng 6 và coi đó là xác nhận xu hướng — phiên 06/08 dòng vốn ấy đảo chiều.
-
Hai kỳ dừng máy nửa cuối năm kéo dài quá lịch. Trùng tu Vũng Áng 1 (15/09–15/10) và tiểu tu Nhơn Trạch 1 (tháng 10). Vũng Áng 1 đóng 2,32 tỷ kWh riêng quý 2; mỗi tuần chậm tiến độ trả máy làm hụt khoảng 3–4% sản lượng quý 4. Nếu lịch trả máy trượt sang tháng 11, cột Q4F trong §VI phải hạ 8–10% và mốc 31/12 về vùng 14.000.
-
Giá LNG và tiến độ hoàn trả tỷ giá còn lại từ EVN. KAFI dựng kịch bản xấu 11.400 đồng (lợi nhuận mỗi cổ phiếu 950 đồng × P/E 12 lần) cho trường hợp giá LNG tăng mạnh trở lại và khoản hoàn trả tỷ giá bị trì hoãn; nhiên liệu chiếm 75–85% chi phí biến đổi của Nhơn Trạch 3&4 và toàn bộ LNG phải nhập khẩu. Ngưỡng theo dõi: giá LNG giao ngay châu Á vượt 16 USD/MMBtu bền hai tháng thì biên lợi nhuận cụm khí co lại và sản lượng huy động giảm theo thứ tự ưu tiên chi phí.
V. Dữ liệu nền
- Kết quả kinh doanh đơn quý (dữ liệu tài chính cơ bản, tỷ đồng — doanh thu / lợi nhuận gộp / lợi nhuận thuần hoạt động kinh doanh / lợi nhuận trước thuế / lợi nhuận cổ đông công ty mẹ): Q2/26 20.308,0 / 4.720,7 / 4.150,4 / 4.151,9 / 3.518,6 (+484,08%) · Q1/26 12.327,0 / 1.804,3 / 1.409,0 / 1.407,5 / 1.199,6 (+169,51%) · Q4/25 8.901,9 / 1.204,0 / 907,5 / 902,1 / 569,8 · Q3/25 7.855,2 / 1.290,8 / 1.006,1 / 1.011,8 / 809,3 · Q2/25 9.398,8 / 1.167,8 / 809,2 / 809,8 / 602,4 · Q1/25 8.150,3 / 816,0 / 511,4 / 510,5 / 445,1.
- Chỉ số (quý 2/2026): ROE 13,65% · ROA 5,73% · lợi nhuận mỗi cổ phiếu bốn quý gần nhất 1.987,5 đồng · giá trị sổ sách 14.558,7 đồng/cp · nợ trên vốn chủ sở hữu 1,38 lần · biên lợi nhuận gộp 18,26% · biên lợi nhuận sau thuế 13,73%. Tại thị giá hiện tại: P/E ≈6,74x · P/B ≈0,92x. Bảng cân đối quý 2: tổng tài sản 106.355,4 tỷ · vốn chủ sở hữu 44.663,9 tỷ · nợ phải trả 61.691,5 tỷ · tiền và tương đương tiền 9.834,1 tỷ. Dòng tiền quý 2: từ hoạt động kinh doanh 1.800,6 tỷ, dòng tiền tự do +1.777,5 tỷ (quý 1 âm 782,1 tỷ).
- Giá và khối lượng: phiên 06/08 mở 13.800 – cao 13.800 – thấp 13.400 – đóng 13.400 (−2,90%), khối lượng 8,31 triệu cổ phiếu (giá trị 112,5 tỷ đồng) so bình quân mười phiên trước 7,01 triệu (1,19 lần) và bình quân ba mươi phiên 9,66 triệu. Chuỗi bảy phiên trước: 13.200 (27/07) → 13.300 → 13.350 → 13.700 → 13.600 (31/07) → 13.950 → 13.900 → 13.800 (05/08). Biên độ 52 tuần 10.662 – 16.850. Mốc neo 31/12/2025: 12.700 đồng → +5,51%. Khối ngoại phiên 06/08: bán ròng 29,4 tỷ đồng.
- Trigger đã kích hoạt (một — nhưng thuộc nhóm ưu tiên cao nhất): NG — cụm Điện và Dầu khí đảo từ cụm rộng nhất thành cụm yếu với 4 tăng / 15 giảm / 6 tham chiếu, và mã này là dòng vốn ngoại rút mạnh thứ hai của cụm. Khối lượng 1,19 lần trung bình mười phiên đi cùng chiều giảm — chưa đủ ngưỡng tính là KL riêng nhưng là điều kiện xác nhận. NEO +5,51% vẫn dương nên không tính. MG không tính trong lần quét của bản dự phóng: báo cáo HSC mang ngày 06/08 được nạp sau lần quét. Kỹ thuật: MACD giữ, điểm hợp nhất 0.
- Cấu trúc sở hữu và quy mô: PVN 79,90% · nước ngoài 4,79% (giới hạn 49,0%) · còn lại 15,31% · 3.067,8 triệu cổ phiếu lưu hành · vốn hoá ở thị giá hiện tại ≈41,1 nghìn tỷ đồng · tổng công suất lắp đặt 6.829 MW trên 9 nhà máy, tương đương khoảng 8% công suất toàn hệ thống.
VI. Dự phóng 4 quý tới
<!-- forecast-table:start -->| Chỉ tiêu | Q3F/2026 | Q4F/2026 | Q1F/2027 | Q2F/2027 |
|---|---|---|---|---|
| Doanh thu | 14.200 | 14.800 | 14.500 | 17.200 |
| LN gộp | 2.200 | 2.150 | 2.180 | 2.840 |
| LN thuần HĐKD | 1.500 | 1.450 | 1.500 | 2.160 |
| LNTT | 1.510 | 1.460 | 1.510 | 2.180 |
| LN cổ đông cty mẹ | 1.270 | 1.230 | 1.270 | 1.835 |
Căn cứ phân bổ. Cả năm 2026 báo cáo này dự doanh thu 61.635 tỷ và lợi nhuận cổ đông công ty mẹ 7.218 tỷ; trừ nửa đầu năm đã công bố (32.635,1 và 4.718,2), phần dư nửa cuối được chia theo ba lớp. Lớp một là mùa vụ hai năm gần nhất: quý 3 luôn thấp hơn quý 2 (2025: 9.398,8 → 7.855,2, giảm 16,4%; 2024: 9.382,2 → 6.061,2, giảm 35,4%) rồi quý 4 hồi lại cao hơn quý 3 (2025 +13,3%, 2024 +42,2%) — mẫu hình này được giữ nguyên chiều nhưng nén biên độ, vì Nhơn Trạch 3&4 chạy trọn hai quý tạo nền doanh thu khoảng 4.700–5.000 tỷ mỗi quý không phụ thuộc thuỷ văn. Lớp hai là hai kỳ dừng máy có lịch: trùng tu Vũng Áng 1 15/09–15/10 và tiểu tu Nhơn Trạch 1 tháng 10 — đây là lý do quý 4 chỉ nhỉnh hơn quý 3 4,2% thay vì hai chữ số như mẫu hình lịch sử. Lớp ba là biên lợi nhuận: biên gộp hạ từ mức 23,25% của quý 2 về 15,5% quý 3 và 14,5% quý 4, tức về vùng biên cốt lõi 16,7% mà VND tính được sau khi loại khoản bù tỷ giá, trừ tiếp phần chi phí dừng máy. Thuế suất hiệu dụng giữ 9,5% theo giả định của HSC, lợi ích cổ đông thiểu số giữ 7% theo mức thực hiện nửa đầu năm.
Ba lưu ý về độ lệch. Thứ nhất, đây là dự phóng của báo cáo này, không phải số trích lại: dự phóng cả năm của HSC (lợi nhuận thuần 1.798 tỷ, doanh thu 48.038 tỷ) và của VND đều đã bị nửa đầu năm thực tế vượt qua và cả hai đang chờ soát xét, nên không dùng làm neo. Thứ hai, khoảng 1.978 tỷ trong 4.718 tỷ lợi nhuận nửa đầu năm là khoản không thường xuyên; loại ra, lợi nhuận cốt lõi cả năm 2026 của bảng này là khoảng 5.240 tỷ, tương đương lợi nhuận mỗi cổ phiếu 1.708 đồng — đây mới là con số dùng để đặt mục tiêu 31/12. Thứ ba, hai khoản option value không cộng vào bảng: phần còn lại của khoản hoàn trả chênh lệch tỷ giá từ EVN (KAFI ước tổng khoảng 1.600 tỷ cho quý 2–quý 3, quý 2 đã ghi 1.103 tỷ theo bóc tách của HSC, phần dư khoảng 500 tỷ có thể rơi vào quý 3), và đề xuất nâng tỷ lệ Qc tối thiểu lên 75%/15 năm — nếu được thông qua, KAFI ước sản lượng Nhơn Trạch 3&4 tăng từ 6,33 lên 7,31 tỷ kWh mỗi năm, đủ nâng cột Q1F/2027 và Q2F/2027 thêm 10–14%.
VII. Nguồn
- Báo cáo bên ngoài đọc toàn văn lần này: HSC — Q2/2026: Lợi nhuận cốt lõi tăng mạnh; vượt xa dự báo, 06/08/2026 (bản gốc tiếng Anh 31/07); Mua vào, giá mục tiêu 16.900 đồng; bóc tách 2.475 tỷ khoản không thường xuyên và 2.005 tỷ ròng trong quý 2, lợi nhuận cốt lõi quý 2 1.514 tỷ và nửa đầu năm 2.741 tỷ (+111%); tỷ lệ Qc giảm 95% → 82%, giá bán bình quân +34%; dự phóng 2026F/2027F doanh thu 48.038 / 55.085, lợi nhuận thuần 1.798 / 2.553, P/E 21,2 / 15,0 lần, P/B 1,07 / 1,00 lần, nợ thuần trên vốn chủ 81,4% / 58,2%. KAFI — Động lực tăng trưởng mới từ Nhơn Trạch 3&4, 31/07/2026 (soạn 28/07); Khả quan, giá mục tiêu 16.978 đồng theo P/E ngành bình quân năm năm 14,88 lần trên lợi nhuận mỗi cổ phiếu 2026F 1.141 đồng, kịch bản tốt 20.800 và kịch bản xấu 11.400; danh mục 9 nhà máy 6.829 MW, Nhơn Trạch 3&4 đóng góp 9.317 tỷ nửa đầu năm, hệ số công suất Vũng Áng 1 quý 2 88,45%, lịch trùng tu Vũng Áng 1 15/09–15/10 và tiểu tu Nhơn Trạch 1 tháng 10, khoản hoàn trả tỷ giá EVN ~1.600 tỷ, ba dự án LNG 4.500 MW COD 2028–2032. VND — Lợi nhuận tăng mạnh nhờ sản lượng cao hơn và khoản bù tỷ giá, 31/07/2026; không nêu giá mục tiêu mới, ghi nhận áp lực tăng; sản lượng quý 2 7,37 tỷ kWh (+50,6%), điện khí +80,1%, Vũng Áng 1 +19,9%, thuỷ điện −3,6%; biên gộp điều chỉnh +4,3 điểm phần trăm lên 16,7%; chi phí lãi vay +275,7% lên 518 tỷ.
- Báo cáo bên ngoài tham chiếu metadata (đã đọc toàn văn ở bản 22/06, không đọc lại): KBSV — Nguồn cung khí củng cố khả năng huy động, 11/06/2026, Mua, giá mục tiêu 15.900 đồng.
- Tin tức gắn mã (25/07–06/08): 05/08 — nắm hơn một tỷ đô-la tiền và tiền gửi nhưng vẫn tăng vay hàng chục nghìn tỷ (trung tính); 05/08 — phía sau khoản lãi kỷ lục (tích cực); 31/07 — chỉ sau sáu tháng đã vượt chỉ tiêu lợi nhuận cả năm 2026 (tích cực); 28/07 và 26/07 — tối ưu vận hành, bảo đảm cung ứng điện.
- Bản tin thị trường 06/08/2026: Bộ Tài chính đề xuất miễn thuế tối thiểu toàn cầu cho các dự án điện BOT nhằm bảo vệ cam kết Chính phủ và tránh nghĩa vụ bồi thường hợp đồng.
- Dữ liệu tài chính cơ bản: kết quả kinh doanh đơn quý, bảng cân đối, lưu chuyển tiền tệ và chỉ số tài chính 26 quý (đến quý 2/2026) · giá đóng cửa và khối lượng 250 phiên gần nhất · mốc neo 31/12/2025 · khuyến nghị chuyên gia lưu trữ (gần nhất 22/06/2026, trung lập, không nêu giá mục tiêu).
- Bối cảnh vĩ mô: bản dự phóng chỉ số ngày 06/08/2026 — 1.764,78 hiện tại, 1.829 ngày hiệu lực nâng hạng 21/09, 1.811 cuối quý 3, đỉnh năm 1.884 (06/11), cam kết cuối năm 1.820; cụm Điện và Dầu khí 4 tăng / 15 giảm / 6 tham chiếu trong đúng phiên Brent lấy lại mốc 80 USD; độ rộng nhóm ba mươi vốn hoá lớn nhất 3 tăng / 25 giảm.
- Báo cáo trước (chỉ tham chiếu, không đọc lại nguồn): bản 22/06/2026 — TĂNG TỶ TRỌNG, mục tiêu 16.500 đồng; bản 04/06/2026 — TĂNG TỶ TRỌNG, 16.500 đồng.
Quy tắc chống trùng lặp: bản kế tiếp chỉ đọc báo cáo và tin tức phát hành sau ngày 06/08/2026.





