DMX — NÂNG lên TĂNG TỶ TRỌNG (từ GIỮ 06/08), mục tiêu 31/12/2026 giữ nguyên 88.000: doanh thu chín tháng 99,5 nghìn tỷ tăng 29% và Tổng giám đốc mua 732.000 cổ phiếu, trên một phiên giá đứng y nguyên 77.000 với hệ số khối lượng 2,34
DMX — Nâng một nấc trên dữ kiện cơ bản, không trên giá
Bản này nâng khuyến nghị từ GIỮ (06/08/2026 — phiên khởi tạo) lên TĂNG TỶ TRỌNG và giữ nguyên mục tiêu cuối năm 88.000 đồng. Căn cứ nâng nấc không phải giá: giá đóng cửa đứng y nguyên 77.000 đồng, đúng mức nó đã nằm suốt mười bốn phiên. Căn cứ là hai dữ kiện cơ bản đo được công bố trong phiên — doanh thu chín tháng và một giao dịch mua của người điều hành — cộng một cách đọc cấu trúc phiên mà phải nói rõ để không bị hiểu thành vi phạm quy tắc "giá và khối lượng cùng hướng". Mục tiêu không được nâng theo, vì nâng cả nấc và cả mục tiêu trên cùng một bộ dữ kiện là cộng dồn hai lần cùng một thứ.
I. Khuyến nghị
TĂNG TỶ TRỌNG — nâng một nấc từ GIỮ (06/08/2026), mục tiêu 31/12/2026 giữ nguyên 88.000 đồng, dư địa 14,3%. Ba căn cứ: (i) doanh thu chín tháng ước 99,5 nghìn tỷ đồng, tăng 29% so cùng kỳ, hoàn thành 81% kế hoạch năm sau ba phần tư thời gian, riêng tháng 9 kỷ lục 12.410 tỷ đồng nhờ chu kỳ ra mắt điện thoại thế hệ mới (Tin tức 06/10, 5 bản); (ii) Tổng giám đốc mua 732.000 cổ phiếu từ 10/09 đến 02/10, và dòng mua nội bộ đi cùng chiều với số liệu chứ không ngược; (iii) giá đứng im trên hệ số khối lượng 2,34 so nền mười phiên, với bóng nến dưới 2.300 đồng — lượng cung bị nhận hết ở vùng 77.000 mà giá không nhường một đồng, dạng hấp thụ. Quy tắc "giá và khối lượng cùng hướng" tồn tại để chặn việc đổi quan điểm theo một cú nhảy giá không có dòng tiền; ở đây tình huống ngược lại, nên nó không bị vi phạm. Không nâng tiếp lên MUA vì ba lý do: phổ định giá bên ngoài đang giãn 58% (SSI 82.800 TRUNG LẬP so VCI 130.600 MUA) — mức phân tán lớn nhất trong các mã được soạn phiên này; SSI dự tăng trưởng lợi nhuận giảm tốc về +6% năm 2027 khi các yếu tố chu kỳ hết tác dụng; và vế kỹ thuật trung tính (điểm tín hiệu hợp nhất 0,0).
| Mốc | 31/12/2026 | 31/03/2027 | 30/06/2027 | 30/09/2027 |
|---|---|---|---|---|
| Giá mục tiêu (đồng) | 88.000 | 92.000 | 96.000 | 100.000 |
| So giá hiện tại | +14,3% | +19,5% | +24,7% | +29,9% |
Một mốc đã trượt phải được ghi trước khi đặt mốc mới. Mục tiêu 30/09/2026 của bản 06/08 là 84.000 đồng; giá đóng cửa phiên 30/09 thực tế 77.100 đồng — lệch −8,2%. Đường mục tiêu của bản trước chạy nhanh hơn thực tế, và đó là lý do bản này không nâng mốc cuối năm dù nền lợi nhuận đã tốt hơn giả định hồi tháng 8. Mốc 88.000 tương đương 10,7 lần lợi nhuận 2026 dự phóng của chính báo cáo này (8.249 đồng mỗi cổ phiếu) — thấp hơn hệ số mục tiêu 15 lần của VCI và chỉ nhích trên mức 10 lần mà SSI dùng. Mốc 100.000 ở 30/09/2027 tương đương 10,7 lần dự phóng 2027 — tức hệ số giữ phẳng, toàn bộ phần tăng do lợi nhuận chứ không do giãn bội số. Đường này rộng hơn khung chỉ số (1.759,08 → cam kết 1.775 cuối năm, +0,91%) là có chủ ý với một mã đang tăng trưởng lợi nhuận hai chữ số ở hệ số dưới 10 lần.
Giá đóng cửa 77,000 đồng ngày 2026-10-06; biên độ 52 tuần 69,300 – 86,505 đồng (cao hơn đáy +11.1%, thấp hơn đỉnh -11.0%); khối lượng bình quân 30 phiên ~0 triệu cổ phiếu.
II. Luận điểm chính
- Cái thay đổi so bản 06/08 là ba tháng số liệu thật, và nó chạy nhanh hơn mọi dự phóng đang lưu hành. Lũy kế chín tháng 99,5 nghìn tỷ đồng (+29%) đã bằng 74,9% dự phóng cả năm 132,9 nghìn tỷ của VCI và 75,7% mức 131,3 nghìn tỷ của SSI — trong khi quý 4 lịch sử là quý mạnh nhất (tỷ lệ quý 4 trên quý 3 năm 2025 là 1,22 lần). Hai dự phóng ấy vì vậy hàm ý quý 4 thấp hơn quý 3, điều không khớp với mùa vụ lẫn với lịch ra mắt sản phẩm. Nhịp tháng cũng xác nhận chất lượng: tháng 7 +16%, tháng 8 +28%, tháng 9 +29% — tăng tốc trở lại sau một tháng 7 yếu (VCI 24/09; SSI 21/09; Tin tức 06/10).
- Tăng trưởng đến từ hiệu suất điểm bán, không từ mở cửa hàng — đây là đòn bẩy thật và cả ba bên phân tích đều đo được cùng một thứ. Số cửa hàng tại Việt Nam đi ngang ở 3.013 (giảm nhẹ so đầu năm) trong khi doanh thu sáu tháng tăng 27,4% và SSSG đạt 32%. Hệ quả trên báo cáo: biên gộp đơn quý 2 21,09% so 17,47% cùng kỳ, chi phí bán hàng chỉ tăng 19,7% so doanh thu tăng 25,5%, biên lợi nhuận ròng lập kỷ lục 8,1% — vượt cả mức đỉnh 2021. Lợi nhuận cổ đông công ty mẹ quý 2 2.657,6 tỷ (+98,33%) (dữ liệu tài chính cơ bản; SHS 12/08; VCI 24/09).
- Nguồn nới biên bị hai bên đọc ngược nhau, và đó là tranh chấp quan trọng nhất của mã này. VCI cho rằng dịch chuyển sang mảng dịch vụ là "mang tính cấu trúc hơn là mang tính chu kỳ"; SSI gọi lợi thế hàng tồn kho giá vốn thấp là "yếu tố hỗ trợ mang tính một lần và khó duy trì"; SHS cảnh báo "cần thận trọng khi ngoại suy mức lợi nhuận 2026 cho các năm sau". Báo cáo này đứng ở giữa và nói rõ cách phân tách: phần cấu trúc là mảng dịch vụ — doanh thu trả chậm chiếm 38% tổng doanh thu tám tháng (+44%) với 97% sản phẩm được áp dụng, cộng 74 nghìn tỷ đồng trên 49 triệu giao dịch thanh toán tiện ích, cả hai là hoa hồng không chịu rủi ro tín dụng; phần chu kỳ là giá bán tăng do thiếu chip nhớ. Vì vậy §VI hạ biên gộp từ 21,09% về 19,6% ở quý 4 chứ không ngoại suy mức quý 2 (VCI 24/09; SSI 21/09; SHS 12/08).
- Tin đáng chú ý nhất trong phiên là tin giải thích đúng cấu trúc doanh thu, và nó bác một cách đọc sai đang phổ biến. Bản tin 06/10 nêu 3,1 tỷ USD đi qua hệ thống nhưng không phải doanh thu — doanh nghiệp chỉ ghi nhận phần hoa hồng. Đây là điểm dễ bị thổi phồng thành quy mô doanh thu, và việc nó được nói thẳng trong ngày là dữ kiện chất lượng, không phải dữ kiện giá. Toàn bộ 6 bản tin trong phiên mang sắc thái tích cực (Tin tức 06/10).
- Bảng cân đối: quan sát của bản 06/08 đã được một nguồn độc lập xác nhận. Bản trước ghi rằng 13.315 tỷ đồng thu từ chào bán còn nằm bên nợ tại 30/06 nên hệ số nợ trên vốn chủ 2,35 lần và giá trên giá trị sổ sách là con số phóng đại. SHS xác nhận nguyên văn: khoản này "đang ghi nhận ở phải trả khác, sẽ dùng để tất toán nợ vay ngắn hạn", và sau khi loại trừ thì doanh nghiệp ở trạng thái tiền ròng khoảng 10.500 tỷ đồng. Chi đầu tư chỉ 126 tỷ đồng mỗi năm trên nền khấu hao 775 tỷ — mô hình thuê mặt bằng, dòng tiền chuyển đổi cao. Cổ tức cam kết tối thiểu 50% lợi nhuận sau thuế, mức lặp lại bền vững khoảng 5% mỗi năm (không phải 10% — phần 4.000 đồng chi sau niêm yết lấy từ lợi nhuận tích luỹ tới 2025 và chỉ diễn ra một lần) (SHS 12/08; VCI 24/09).
III. So sánh khuyến nghị
| Đơn vị | Ngày | Khuyến nghị | Giá mục tiêu | Phương pháp/Luận điểm |
|---|---|---|---|---|
| Báo cáo này | 06/10/2026 | TĂNG TỶ TRỌNG | 88.000 đ (31/12/2026) | Nâng một nấc trên hai dữ kiện cơ bản; mục tiêu giữ nguyên vì mốc 30/09 đã trượt −8,2%; 10,7 lần lợi nhuận 2026 dự phóng |
| Báo cáo này | 06/08/2026 | GIỮ (khởi tạo) | 88.000 đ | Khởi tạo trung tính: nền lợi nhuận mạnh nhưng một phiên chưa đủ đọc cấu trúc cung cầu |
| VCI | 24/09/2026 | MUA | 130.600 đ | Báo cáo lần đầu; kết hợp 50:50 chiết khấu dòng tiền 7 năm (127.595) và hệ số 15 lần lợi nhuận bình quân 2026–27 (133.629); CAGR doanh thu 14% và lợi nhuận mỗi cổ phiếu 28% giai đoạn 2025–28 |
| SSI | 21/09/2026 | TRUNG LẬP | 82.800 đ | Nâng từ 78.000 chỉ do chuyển cơ sở định giá sang 2027; hệ số mục tiêu 10 lần; dự lợi nhuận +71% năm 2026 rồi giảm tốc về +6% năm 2027 |
| SHS | 12/08/2026 | Không khuyến nghị | không công bố | Báo cáo cập nhật kết quả quý 2; ba kịch bản 2026 với lợi nhuận sau thuế 7.740 / 9.114 / 10.760 tỷ; nêu rõ "N/A" ở cả khuyến nghị và giá mục tiêu |
Phổ giãn 58% là dữ kiện tự thân, và nó quyết định nấc dừng ở TĂNG TỶ TRỌNG. Khoảng cách VCI–SSI không nằm ở dự phóng 2026 (10.199 so 9.937 tỷ — lệch 2,6%) mà nằm toàn bộ ở hệ số mục tiêu: 15 lần so 10 lần, và ở nhịp 2027 (+18,6% so +5,7%). Khi hai bên đồng thuận về lợi nhuận nhưng lệch 50% về hệ số, thì rủi ro không phải rủi ro lợi nhuận mà là rủi ro định giá lại — dạng rủi ro mà một khuyến nghị MUA không nên nhận khi nền lãi suất huy động đang ở 8–10%. Mốc 88.000 của bản này nằm gần biên dưới của phổ, trên mức SSI 6,3% và dưới mức VCI 32,6%.
IV. Rủi ro & điều kiện đảo chiều
- Giá chip nhớ đảo chiều là rủi ro được cả ba bên xếp đầu, và nó có ngưỡng kiểm được trong ba tuần. Giá DRAM/NAND cao đẩy giá bán trung bình điện thoại và máy tính xách tay lên, làm chậm chu kỳ nâng cấp; mảng ICT chiếm 53% doanh thu quý 2. Ngưỡng: nếu biên gộp quý 3 (công bố hạn cuối tháng 10) dưới 19,5% so 21,09% của quý 2, bản kế tiếp hạ về GIỮ và cột Q4F ở §VI phải hạ 5–7%.
- Pha loãng từ trái phiếu kèm chứng quyền là rủi ro SSI xếp số một, và nó có ngày. Đại hội cổ đông bất thường 29/10/2026 (ngày chốt danh sách 05/10) sẽ xét phương án chào bán riêng lẻ trái phiếu kèm chứng quyền, giá thực hiện 80.000 đồng, pha loãng tối đa 10% trong 5 năm chia 5 đợt. Thông báo chưa công bố giá trị phát hành, lãi suất, kỳ hạn hay điều khoản chứng quyền. Ngưỡng: nếu đại hội thông qua với mức pha loãng vượt 2,5% mỗi năm hoặc giá thực hiện dưới 80.000 đồng, bản kế tiếp hạ mục tiêu tối thiểu bằng đúng phần pha loãng vượt.
- Giảm tốc 2027 là chỗ hai bên lệch nhau nhất, nên nó phải có phép kiểm riêng. SSI dự +6%, VCI dự +18,6%. Ngưỡng: nếu doanh thu quý 4/2026 tăng dưới 15% so cùng kỳ (so +29% của quý 3), đường mục tiêu 2027 ở §I lùi về vùng 90.000 và khuyến nghị về GIỮ — vì khi đó nhịp giảm tốc đang đi theo kịch bản SSI chứ không theo kịch bản VCI.
- Điều kiện hạ, công bố trước — cách đọc hấp thụ có thể sai. Nếu mã đóng cửa dưới 74.700 đồng (mức thấp nhất phiên 06/10) trên khối lượng vượt 1 triệu cổ phiếu, trong hai phiên bất kỳ của mười phiên tới, thì lượng cung ở vùng 77.000 không được hấp thụ mà chỉ đang chờ, và bản kế tiếp hạ về GIỮ. Điều kiện nâng: đóng trên 80.000 đồng hai phiên liên tiếp với hệ số khối lượng trên 1,5 cộng biên gộp quý 3 từ 20,5% trở lên → nâng lên MUA.
V. Dữ liệu nền
- Kết quả kinh doanh đơn quý (dữ liệu tài chính cơ bản — tỷ đồng; doanh thu / lợi nhuận gộp / lợi nhuận thuần hoạt động kinh doanh / lợi nhuận trước thuế / lợi nhuận cổ đông công ty mẹ). Quý thực tế mới nhất là quý 2/2026: 32.737,6 / 6.906,2 / 3.313,1 / 3.318,3 / 2.657,6 (+98,33%). Quý 1/2026: 32.542,0 / 6.241,2 / 2.772,7 / 2.775,4 / 2.218,6 (+50,07%). Quý 2/2025: 26.085,7 / 4.557,5 / 1.676,9 / 1.679,8 / 1.340,0. Quý 1/2025: 25.153,6 / 4.526,2 / 1.852,0 / 1.856,6 / 1.478,4. Luỹ kế sáu tháng 2026: 65.279,6 doanh thu / 4.876,2 lợi nhuận (+73,01%). Phạm vi dữ liệu — vẫn là giới hạn nặng nhất của mã này: cơ sở dữ liệu chỉ có bốn quý và không liên tiếp (quý 1–2 của 2025 và 2026) vì pháp nhân hoàn tất tái cấu trúc 23/12/2025, nên không tính được bội số bốn quý gần nhất; mọi số nửa cuối 2025 dùng ở §VI đều suy từ số cả năm của bên phân tích và được ghi rõ tại chỗ.
- Chỉ số và bảng cân đối (quý 2/2026). Suất sinh lời vốn chủ 33,93% · suất sinh lời tài sản 10,14% · biên gộp đơn quý 21,09% (quý 1/26 19,18%; quý 2/25 17,47%) · biên sau thuế 8,12% · nợ trên vốn chủ 2,346 lần · lợi nhuận mỗi cổ phiếu 6.069,6 đồng · giá trị sổ sách 17.887,8 đồng · tiền ròng 22.266,2 tỷ (17.564 đồng mỗi cổ phiếu). Tổng tài sản 75.886,2 tỷ · vốn chủ 22.676,8 tỷ · nợ phải trả 53.209,4 tỷ · tiền và tương đương 16.856,5 tỷ · tồn kho 25.439,3 tỷ · vay ngắn hạn 22.403,8 tỷ · tài sản cố định chỉ 646,3 tỷ. Dòng tiền quý 2: kinh doanh +15.330,4 tỷ · đầu tư −2.030,7 tỷ · tài chính +244,9 tỷ. Hai hệ số nợ và giá trên giá trị sổ sách vẫn bị phóng đại vì 13.315 tỷ tiền chào bán còn nằm bên nợ tại 30/06 — xem §II.
- Giá và khối lượng phiên 06/10. Đóng 77.000 đồng, đứng giá 0,00%; mở 77.000 · cao 77.000 · thấp 74.700 — bóng nến dưới 2.300 đồng tức 2,99% biên độ, một cú ép trong phiên đã bị hấp thụ trọn; khớp 545.900 cổ phiếu / 41,45 tỷ đồng; hệ số khối lượng 2,34 lần nền mười phiên (1,48 lần nền ba mươi phiên 369.877 cổ phiếu). Chuỗi mười bốn phiên gần nhất kẹp trong dải 76.800 – 77.100 đồng — giá bị ghim gần như tuyệt đối, và phiên này là phiên khối lượng lớn nhất của dải. Khối ngoại bán ròng nhẹ 1,8 tỷ đồng; đóng góp chỉ số 0,000 điểm trong một phiên chỉ số tăng 0,335% lên 1.759,08. Vốn hoá 97.614,6 tỷ đồng trên 1.267.722.000 cổ phiếu. Dải giá từ ngày lên sàn (chuỗi đã điều chỉnh quyền): 69.300 – 86.505 đồng; giá chào sàn điều chỉnh 78.294 đồng, tức hiện vẫn thấp hơn giá chào sàn 1,65% sau hai tháng doanh thu tăng 29%. Biên lệch mốc neo 31/12/2025: KHÔNG ĐO ĐƯỢC — mã lên sàn 06/08/2026 nên không có giá tại mốc neo; cột này để trống, không ghi 0,00%, vì một con số 0,00% ở đó sẽ bị đọc thành "đi ngang suốt năm", hoàn toàn sai.
- Trigger kích hoạt (3). KL — hệ số khối lượng 2,34 trên giá trị giao dịch 41,5 tỷ đồng, vượt cả ngưỡng hệ số 2,0 và ngưỡng thanh khoản 10 tỷ. TT — 6 bản tin trong phiên, toàn bộ sắc thái tích cực, điểm sắc thái 8,25–9,60. SK — doanh thu chín tháng và tháng 9 kỷ lục từ bản tổng kết phiên, cộng ngày chốt danh sách đại hội bất thường 05/10. Đo được nhưng không đủ ngưỡng hoặc không áp được: MG (không có báo cáo phân tích cấp mã mới ngày 06/10; bản gần nhất là VCI 24/09) · BD (biên độ 0,00%, dưới ngưỡng 4,0%) · NEO (không áp được — không có mốc neo 31/12/2025) · NB (giao dịch mua 732.000 cổ phiếu của Tổng giám đốc trải từ 10/09 đến 02/10 nên nằm ngoài cửa sổ năm phiên của phép đo; mã duy nhất đạt NB phiên này là PC1 với 25,02 tỷ) · NG (cụm bán lẻ và tiêu dùng góp +0,780 điểm nhưng độ rộng 7 tăng trên 7 giảm — phân hoá, không đủ để tính là dấu hiệu cụm cho mã này). Tín hiệu kỹ thuật: MACD trạng thái "giữ nguyên", histogram +284,63 (dương), điểm tín hiệu hợp nhất 0,0 — vế kỹ thuật trung tính, không xác nhận và cũng không bác quyết định nâng nấc.
VI. Dự phóng 4 quý tới
Quý thực tế mới nhất là quý 2/2026; bốn quý dự phóng liên tiếp ngay sau đó như sau (tỷ đồng).
<!-- forecast-table:start -->| Chỉ tiêu | Q3F/2026 | Q4F/2026 | Q1F/2027 | Q2F/2027 |
|---|---|---|---|---|
| Doanh thu | 34.180 | 38.900 | 35.600 | 35.700 |
| LN gộp | 7.040 | 7.620 | 7.120 | 7.250 |
| LN thuần HĐKD | 3.515 | 3.460 | 3.530 | 3.595 |
| LNTT | 3.515 | 3.460 | 3.530 | 3.595 |
| LN cổ đông cty mẹ | 2.812 | 2.770 | 2.825 | 2.875 |
Căn cứ phân bổ, và lý do cột Q3F gần như là số thực. Doanh thu quý 3 không được dự phóng tự do mà suy ra từ ba công bố tháng của doanh nghiệp: bảy tháng 75.474 tỷ, tám tháng 87.050 tỷ, chín tháng ước 99.460 tỷ — trừ nửa đầu năm 65.279,6 tỷ cho 34.180 tỷ, tăng 29% so cùng kỳ. Quý 4 đặt 38.900 tỷ (+20,1% so cùng kỳ) bằng cách áp tỷ lệ quý 4 trên quý 3 là 1,14 lần, chiết khấu có chủ ý so mức 1,22 lần của năm 2025, vì tháng 9 đã hút trước một phần nhu cầu qua đợt ra mắt điện thoại 18/09 và vì SSI ghi nhận nhu cầu điện máy đang yếu đi; đợt mở bán tiếp theo từ 23/10 cùng mùa mua sắm cuối năm là vế đỡ. Cả năm 2026 vì vậy là 138.360 tỷ doanh thu (+26,4%) và 10.458 tỷ lợi nhuận cổ đông, tức 8.249 đồng mỗi cổ phiếu trên đủ 1.267.722.000 cổ phiếu. Con số này cao hơn đồng thuận và lý do phải nói thẳng: VCI đặt 132.850 tỷ và SSI 131.343 tỷ, cả hai hàm ý quý 4 thấp hơn quý 3 — không khớp mùa vụ, và cả hai đều lập trước khi có số tháng 9. Biên gộp hạ dần 20,6% → 19,6% qua hai quý cuối (so 21,09% của quý 2) vì cơ cấu nghiêng về điện thoại và máy tính xách tay biên mỏng, rồi hồi về 20,0–20,3% trong 2027 khi mảng dịch vụ tiếp tục nới tỷ trọng; cả năm 2026 ở 20,1%, đúng mức giả định của VCI. Thuế suất hiệu dụng giữ 20,0% đúng mức thực hiện hai quý đầu năm; doanh thu tài chính ròng tăng dần từ 242 tỷ của quý 2 lên khoảng 420–490 tỷ mỗi quý khi tiền chào bán được chuyển vào tiền gửi và vay ngắn hạn được tất toán. Hai quý 2027 đặt tăng trưởng giảm tốc về +9,4% và +9,0% so cùng kỳ — nằm giữa kịch bản SSI (+7,1% doanh thu) và VCI (+9,7%), vì nền so sánh 2026 đã rất cao.
Phần nằm ngoài bảng, chưa cộng vào cơ sở. (a) EraBlue — 307 cửa hàng cuối tháng 8 (+172 cửa hàng so cùng kỳ), doanh thu +88%, mục tiêu 500 cửa hàng năm 2027; bảng này chỉ nhận 20–32 tỷ mỗi quý từ liên doanh, khớp với mức 102 tỷ cả năm 2027 của VCI, nên nếu tốc độ mở vượt kế hoạch thì hai cột 2027 nhích thêm 1–2%. (b) Mảng B2B của Thợ ĐMX — doanh thu từ khách bên ngoài tám tháng chỉ 282 tỷ (11% doanh thu mảng), đặt ở kịch bản cơ sở thận trọng; trạm sạc cho V-Green và 1.000 cửa hàng thực phẩm của tập đoàn mẹ là nguồn vượt dự phóng rõ nhất của 2027 nếu ký được. (c) Pha loãng từ trái phiếu kèm chứng quyền — VCI mô hình hoá 2% mỗi năm giai đoạn 2026–2031; bảng này không trừ, vì đại hội 29/10 chưa họp và chưa có điều khoản, nhưng nó là khoản trừ tiềm năng trên mọi dòng lợi nhuận mỗi cổ phiếu.
VII. Nguồn
- Báo cáo bên ngoài đọc toàn văn lần này (3 bản, đủ 100% số bản có trong 60 ngày): VCI — DMX [MUA +74,8%] — Năm trụ cột thúc đẩy giai đoạn tăng trưởng tiếp theo — Báo cáo lần đầu, 24/09/2026, giá mục tiêu 130.600 đồng; dự phóng 2025/2026F/2027F/2028F doanh thu 106.801 / 132.850 / 145.690 / 160.060 tỷ và lợi nhuận cổ đông 6.075 / 10.199 / 12.097 / 14.592 tỷ; định giá 50:50 chiết khấu dòng tiền 7 năm và hệ số 15 lần; bốn rủi ro đầu tư; chi tiết đại hội bất thường 29/10 và phương án trái phiếu kèm chứng quyền. SSI — DMX (TRUNG LẬP, Giá mục tiêu: 82.800 Đồng/cp): Tăng trưởng lợi nhuận tích cực trong năm 2026, nhưng dự kiến chậm lại trong năm 2027, 21/09/2026; dự phóng doanh thu 131.343 / 140.677 tỷ và lợi nhuận 9.937 / 10.501 tỷ cho 2026F/2027F; hệ số mục tiêu 10 lần lợi nhuận 2027. SHS — DMX — Báo cáo cập nhật KQKD Q2/2026, 12/08/2026; khuyến nghị và giá mục tiêu đều ghi "N/A", nên dòng giá mục tiêu trong cơ sở dữ liệu được giữ trống đúng theo bản gốc, không suy diễn; ba kịch bản 2026 và bảng cân đối 30/06 đối chiếu 31/12/2025.
- Tin tức gắn mã phiên 06/10 (6 bản, toàn bộ tích cực): doanh thu chín tháng gần 100.000 tỷ đồng (3 bản); tháng 9 kỷ lục 12.410 tỷ đồng nhờ điện thoại cháy hàng; 3,1 tỷ USD đi qua hệ thống nhưng không phải doanh thu — doanh nghiệp chỉ nhận hoa hồng; bản đọc trước giờ giao dịch.
- Bản tin thị trường 06/10/2026: doanh thu chín tháng 99,5 nghìn tỷ đồng tăng 29% hoàn thành 81% kế hoạch năm; Tổng giám đốc mua 732.000 cổ phiếu từ 10/09 đến 02/10 nâng sở hữu lên 0,38%, một nhân sự khác đăng ký mua tiếp 100.000 cổ phiếu tới 17/10.
- Dữ liệu tài chính cơ bản: kết quả kinh doanh đơn quý, bảng cân đối, lưu chuyển tiền tệ, chỉ số tài chính — chỉ bốn quý, không liên tiếp; giá và khối lượng 41 phiên từ ngày lên sàn 06/08; hồ sơ mã cho vốn hoá, số cổ phiếu lưu hành và phân ngành; khuyến nghị chuyên gia lưu trữ (một dòng trung lập ngày 21/09 với doanh thu tám tháng 87.050 tỷ, thị phần Apple vượt 50% và hơn 160.000 lượt đặt cọc trong 30 phút đầu).
- Bối cảnh vĩ mô và chỉ số: bản dự phóng ngày 06/10 — chỉ số 1.759,08, cam kết cuối năm hạ từ 1.795 về 1.775 do điều kiện độ rộng giá nổ, đỉnh năm 1.788 ngày 30/11; lãi suất huy động 8–10% đang nén định giá toàn nhóm tiêu dùng; cụm Bán lẻ và Tiêu dùng góp +0,780 điểm, độ rộng 7 tăng trên 7 giảm.
- Báo cáo trước của chuỗi này: 06/08/2026 — GIỮ, mục tiêu 88.000 đồng (khởi tạo coverage). Mốc 30/09/2026 đặt 84.000 đồng, thực tế 77.100 đồng, lệch −8,2% — đã ghi nhận ở §I.
Quy tắc chống trùng lặp: bản kế tiếp chỉ đọc báo cáo và tin tức phát hành sau ngày 06/10/2026.





