# VVS — khởi tạo trung tính: rẻ là thật, nhưng phiên tăng này không có lý do, và phần rẻ nhất của nó nằm trong tay một đối tác duy nhất

## I. Khuyến nghị

**Khởi tạo GIỮ, mục tiêu 31/12/2026 đặt 78.000 đồng — THẤP HƠN thị giá phiên tham chiếu, và điều đó là có chủ ý.** Ba lý do. (i) **Nền tảng mạnh hơn hẳn mọi dự phóng đang lưu hành:** nửa đầu 2026 doanh thu 7.006,9 tỷ đồng (+117,9% so cùng kỳ) và lợi nhuận cổ đông công ty mẹ 412,1 tỷ (+406,6%) — riêng sáu tháng đã bằng **72,3% dự phóng doanh thu và 104,1% dự phóng lợi nhuận CẢ NĂM 2026** của báo cáo bên ngoài duy nhất *(Dữ liệu tài chính cơ bản; BSC 03/04/2026)*. Trên dự phóng §VI của báo cáo này, cổ phiếu giao dịch quanh **3,8 lần lợi nhuận 2026**. (ii) **Nhưng phiên kích hoạt danh sách này không có xúc tác.** Cổ phiếu tăng 6,14% trên hệ số khối lượng **4,12 lần** trung bình mười phiên, trong khi **không một bản tin nào trong phiên nhắc tới mã này** và bản tổng kết phiên cũng không — điểm kỹ thuật tổng hợp 0,0. Một mã đã **+118,21% so mốc neo 31/12/2025** bật thêm 6,14% trên khối lượng gấp bốn lần mà không ai chỉ được lý do là trường hợp mà kết luận đúng với mức bằng chứng là **trung tính**, không phải lạc quan. (iii) **Phiên tăng nằm TRONG một xu hướng giảm, không phải một lần vượt đỉnh:** đỉnh 108.900 đồng ngày 22/07, thị giá phiên tham chiếu vẫn **thấp hơn đỉnh 20,7%**, và toàn bộ tháng 8–9 là một chuỗi hạ dần về 80.400 (17/09). Mức độ tin cậy: **trung bình (~55%)**.

| Mốc | 30/09/2026 | 31/12/2026 | 31/03/2027 | 30/06/2027 |
|---|---:|---:|---:|---:|
| Giá mục tiêu (đồng) | 85.000 | **78.000** | 82.000 | 84.000 |
| So thị giá phiên tham chiếu | −1,6% | **−9,7%** | −5,1% | −2,8% |

**Đường mục tiêu đi DƯỚI chỉ số ở cả bốn mốc, và đó là nội dung của khuyến nghị.** Khung chỉ số của bản dự phóng 29/09 là 1.777,73 → 1.781 (30/09) → cam kết **1.830** (31/12) → 1.880 (31/03/2027) → 1.851,78 (30/06/2027), tức chỉ số cộng 2,9% tới cuối năm; mã này **trừ 9,7%** trong cùng khoảng. Mốc 78.000 tương đương **~3,45 lần lợi nhuận 2026 dự phóng** và **~2,1 lần giá trị sổ sách sau khi cộng tiền thu từ đợt phát hành** — vẫn là mặt bằng rẻ, nghĩa là mục tiêu này **không** phủ định luận điểm giá trị, nó chỉ từ chối trả thêm cho một nhịp tăng chưa ai giải thích được. Hai mốc 2027 nhích lên 82.000 rồi 84.000 vì quý 4/2026 là quý ghi thưởng doanh số cả năm nên số liệu công bố tháng 1–2/2027 sẽ là quý cao nhất lịch sử, chứ không vì kỳ vọng bội số mở rộng.

Giá đóng cửa **84,100 đồng** ngày 2026-09-30; biên độ 52 tuần 23,696 – 109,800 đồng (cao hơn đáy +254.9%, thấp hơn đỉnh -23.4%); khối lượng bình quân 30 phiên ~0 triệu cổ phiếu.

## II. Luận điểm chính

- **Biên lợi nhuận gộp đã bước lên một bậc cấu trúc mà không dự phóng nào ngoài kia bắt được.** Biên gộp đơn quý: 5,85% (Q1/25) · 5,87% (Q2/25) · 6,69% (Q3/25) · 8,99% (Q4/25, có thưởng doanh số) · **8,35% (Q1/26) · 8,30% (Q2/26)** *(Dữ liệu tài chính cơ bản)*. Điểm cốt lõi: hai quý 2026 giữ trên 8,3% **mà chưa có khoản thưởng doanh số nào** — trong khi cả năm 2025 chỉ đạt 7,10% và phần 9,0% của quý 4/2025 là nhờ thưởng, loại ra chỉ còn 5,6% *(BSC 03/04/2026)*. Dự phóng bên ngoài đặt biên gộp 2026 ở **7,0%**; thực tế sáu tháng là **8,32%**, tức lệch 132 điểm cơ bản trên một nền doanh thu gấp đôi.
- **Chu kỳ thay xe do siết khí thải là một dòng chảy đã đo được, không phải một kỳ vọng.** Quyết định 43/2025/QĐ-TTg buộc xe sản xuất trước 2022 đạt Euro 1–3 từ **01/03/2026**, Euro 4 tại Hà Nội và TP.HCM từ **01/01/2027**, Euro 5 từ **01/01/2028**; ước trên **750.000 xe tải và đầu kéo** trên 10 năm tuổi không đạt chuẩn, chi phí hoán cải 150–300 triệu đồng/xe tương đương 20–40% giá xe mới nên thay xe rẻ hơn sửa; nhập khẩu xe tải từ đầu năm tới 15/03/2026 đạt 8.865 chiếc (**+121% so cùng kỳ**) *(BSC 03/04/2026)*. Doanh nghiệp là đại diện chính thức của Sinotruk tại Việt Nam, **độc quyền bảo hành xe Howo**, ước trên **80% thị phần xe Howo** bán ra và 18–20% thị phần xe tải trung–nặng mới *(BSC 03/04/2026; Dữ liệu tài chính cơ bản)*.
- **Đòn bẩy 8,36 lần vốn chủ trông đáng sợ nhưng gần như KHÔNG phải nợ ngân hàng — và chính chỗ đó vừa là hào vừa là điểm vỡ.** Quý 2/2026: nợ phải trả 8.894,3 tỷ trên vốn chủ 1.064,2 tỷ, nhưng **vay ngắn hạn chỉ 704,6 tỷ = 7,1% tổng tài sản** *(Dữ liệu tài chính cơ bản)*. Phần còn lại là phải trả người bán — Sinotruk cho kéo dài kỳ hạn thanh toán, doanh nghiệp đem vốn nhàn rỗi gửi có kỳ hạn (3.269 tỷ cuối 2025, +141% so cùng kỳ) rồi lấy chính sổ tiết kiệm làm tài sản bảo đảm vay lãi thấp; khả năng thanh toán lãi vay nhờ đó nhảy từ 2,9 lần (2024) lên **10,8 lần** (2025) và lãi tiền gửi chiếm khoảng **20% lợi nhuận cả năm 2025** *(BSC 03/04/2026)*. Dòng tiền quý 2/2026 khớp đúng cơ chế này: kinh doanh **+1.681,4 tỷ**, đầu tư **−1.630,6 tỷ** (đổ vào tiền gửi), chi mua tài sản cố định chỉ 6,4 tỷ.
- **Đợt phát hành 1:1 đã hoàn tất làm bội số sổ sách RẺ hơn con số hiển thị, chứ không đắt hơn.** Vốn điều lệ tăng từ 215 lên **430,5 tỷ đồng ngày 10/08/2026** qua chào bán cho cổ đông hiện hữu tỷ lệ 1:1 giá **25.000 đồng/cp**, thu khoảng **538 tỷ**, mục tiêu giảm dư nợ ngân hàng để giải phóng phần tiền gửi đang thế chấp (ước 3.640 tỷ) và góp vốn vào công ty con làm nhà máy *(BSC 03/04/2026)*. Bảng chỉ số đang chia vốn chủ quý 2/2026 (chưa nhận tiền) cho **43,05 triệu cổ phiếu** (đã phát hành) nên giá trị sổ sách 24.720 đồng bị tính thiếu; cộng tiền thu vào thì sổ sách hình chiếu là **~37.200 đồng/cp**, tức bội số giá trên sổ sách **~2,3 lần** chứ không phải 3,33 lần như bảng ghi.
- **Động lực sau chu kỳ thay xe đang được rót vốn thật, và đây là phần tin duy nhất của tháng 9.** Công ty con làm nhà máy lắp ráp tại khu phi thuế quan Nam Đình Vũ, Hải Phòng (10,5 ha): vốn đầu tư **50 triệu USD**, công suất **15.000 xe/năm**, giấy chứng nhận đăng ký đầu tư cấp 21/03/2026, dự kiến vận hành quý 1/2028, Sinotruk chuyển giao công nghệ; nội địa hoá giúp hạ giá thành xe tải khoảng **10%** nhờ tiết kiệm thuế nhập khẩu 25–30% và đưa biên gộp mảng xe từ 6,4% lên 7,5% *(BSC 03/04/2026)*. Tin tức tháng 9 xác nhận tiến độ: **duyệt khoản tín dụng tối đa 900 tỷ đồng** cho dự án *(Tin tức 10/09/2026)* và mục tiêu nâng mạng lưới lên **hơn 30 trạm dịch vụ**, khoảng cách trung bình 100 km mỗi điểm *(Tin tức 20/09/2026)*.

## III. So sánh khuyến nghị

| Đơn vị | Ngày | Khuyến nghị | Giá mục tiêu | Phương pháp/Luận điểm |
|---|---|---|---:|---|
| **Báo cáo này** | 29/09/2026 | **GIỮ** | **78.000 đ (31/12/2026)** | Khởi tạo. Rẻ trên lợi nhuận (3,8 lần dự phóng 2026) nhưng phiên kích hoạt không có xúc tác, hệ số khối lượng 4,12 trên sổ lệnh mỏng, 64% nguồn vốn phụ thuộc một nhà cung cấp |
| BSC | 03/04/2026 | *(KKN — nêu rõ "không đưa ra khuyến nghị MUA/BÁN")* | — | Báo cáo lần đầu. Kịch bản cơ sở 2026F: doanh thu 9.695 tỷ (+20%), lợi nhuận cổ đông công ty mẹ 396 tỷ (+23%); 2027F 10.545 tỷ / 425 tỷ; kịch bản tiêu cực 8.374 tỷ / 285 tỷ |

**Phổ khuyến nghị cho mã này gần như trống, và đó là một dữ kiện chứ không phải một khoảng trống cần lấp.** Trong cửa sổ 60 ngày **không có báo cáo bên ngoài nào**; bản gần nhất và cũng là bản duy nhất từng tồn tại là BSC 03/04/2026, đã đọc toàn văn lần này, và BSC **tự chọn không phát khuyến nghị** — không có giá mục tiêu nào để so. Một điểm phải hiệu chỉnh trước khi trích lại: mô hình BSC chạy trên **21,5 triệu cổ phiếu**, trước đợt phát hành 1:1, nên lợi nhuận mỗi cổ phiếu 2026F **18.382 đồng** của bản ấy tương đương chỉ **~9.191 đồng** trên 43,05 triệu cổ phiếu hiện hành. Dự phóng §VI của báo cáo này cho **~22.600 đồng** trên cùng số cổ phiếu — tức **2,46 lần** con số đã hiệu chỉnh của BSC. Khoảng cách ấy không phải bất đồng quan điểm: bản BSC viết trước khi có số quý 1 và quý 2/2026, và sáu tháng thực tế đã vượt 104% dự phóng lợi nhuận cả năm của chính bản ấy.

## IV. Rủi ro & điều kiện đảo chiều

- **Rủi ro đối tác — vế có thể xoá cùng lúc cả lợi nhuận tài chính lẫn vốn lưu động miễn phí.** Toàn bộ xe nhập từ Sinotruk, thanh toán bằng USD, và phải trả người bán chiếm **64% nguồn vốn** *(BSC 03/04/2026)*. **Điều kiện hạ nấc, đăng ký trước:** báo cáo tài chính quý 3/2026 cho **phải trả người bán giảm trên 25% so quý 2** → hạ **GIẢM TỶ TRỌNG**, mục tiêu về 66.000, không cần chờ thêm tín hiệu giá. Vế tỷ giá đang tạm dịu (USD/VND 25.970, phiên thứ hai hạ) nhưng mỗi đợt phá giá ăn trực tiếp vào giá vốn.
- **Ngưỡng giá phủ định khuyến nghị theo chiều LÊN:** đóng cửa **trên 92.000 đồng kèm hệ số khối lượng từ 1,5 trong hai phiên bất kỳ trước 15/11/2026**, **và** có ít nhất một xúc tác định danh được (kết quả quý 3/2026 công bố với doanh thu từ 4.000 tỷ, hoặc mốc tiến độ mới của nhà máy) → nâng **TĂNG TỶ TRỌNG**, mục tiêu 96.000. **Hai vế phải cùng thoả** — đúng cái mà phiên 29/09 thiếu.
- **Rủi ro thanh khoản là rủi ro thật với mã này, không phải câu chữ.** Giá trị giao dịch trung bình 1 tháng **9,2 tỷ đồng**, 3 tháng 12,7 tỷ; phiên tham chiếu 34,9 tỷ là 2,7–3,8 lần mức thường *(Dữ liệu tài chính cơ bản)*. Một cổ phiếu lệch mốc neo **+118,21%** trên sổ lệnh mỏng có thể trả lại phần tăng nhanh đúng như cách nó tạo ra. **Ngưỡng hạ nấc thứ hai:** đóng dưới **78.000 đồng hai phiên liên tiếp** → xem lại toàn bộ đường mục tiêu.
- **Đỉnh chu kỳ là năm 2027, và bên phát hành báo cáo duy nhất tự nói ra điều đó.** BSC mô hình chu kỳ thay xe đạt đỉnh 2027 rồi doanh thu **giảm 7% năm 2028** (đầu kéo và xe chuyên dụng −30%, bù bằng xe tải thùng +30%), và dẫn tham chiếu Trung Quốc: doanh số xe tải hạng nặng **−45% so cùng kỳ năm 2022** sau khi hoàn tất thay đội xe, cổ phiếu nhóm này tăng 115–250% trong giai đoạn đầu siết khí thải rồi giảm dần *(BSC 03/04/2026)*. Nhà máy nội địa chỉ chạy từ quý 1/2028 và điểm hoà vốn cần 4.500 xe/năm — **khoảng trống 2027–2028 là rủi ro thời điểm, không phải rủi ro nhu cầu**.

## V. Dữ liệu nền

- **KQKD đơn quý (tỷ đồng, quý 2/2026):** doanh thu **4.256,4** (+104,8% so cùng kỳ); lợi nhuận gộp 353,2 (biên 8,30%); lợi nhuận thuần hoạt động kinh doanh 309,0; lợi nhuận trước thuế 308,6; **lợi nhuận cổ đông công ty mẹ 245,6** (+344,2%). Quý 1/2026: 2.750,6 / 229,7 / 208,3 / 208,1 / **166,5** (+538,9%). Bốn quý 2025 (doanh thu — cổ đông công ty mẹ): 1.136,2 — 26,1 · 2.078,2 — 55,3 · 2.229,9 — 88,9 · 2.606,3 — 150,9; **cả năm 2025 8.050,6 — 321,1** (+107% / +372%) *(Dữ liệu tài chính cơ bản; khớp bảng BSC 03/04/2026)*.
- **Bảng cân đối & dòng tiền (quý 2/2026):** tổng tài sản **9.958,5 tỷ** (+46,0% so quý 1); vốn chủ sở hữu 1.064,2; nợ phải trả 8.894,3; **vay ngắn hạn chỉ 704,6** (7,1% tổng tài sản); tồn kho 2.580,3 (+44,3% so quý 1); tiền và tương đương 166,3; tài sản cố định 34,8. Dòng tiền kinh doanh +1.681,4; đầu tư −1.630,6; tài chính +61,9; chi mua tài sản cố định −6,4.
- **Định giá (bảng chỉ số quý 2/2026):** bội số giá trên lợi nhuận trượt **5,44x**; giá trên sổ sách 3,33x (**hình chiếu ~2,3x** sau khi cộng ~538 tỷ tiền thu từ phát hành); **ROE 61,25%**; ROA 6,55%; lợi nhuận bốn quý mỗi cổ phiếu **15.142 đồng**; sổ sách mỗi cổ phiếu 24.720 đồng; nợ trên vốn chủ 8,36x; biên lợi nhuận sau thuế 5,50%. Vốn hoá 3.620,5 tỷ trên 43,05 triệu cổ phiếu, sàn HOSE từ 10/12/2025.
- **Giá & khối lượng:** phiên tham chiếu 29/09 **+6,14%**, khối lượng **425.500 = 4,12 lần** trung bình mười phiên (103.180 — nguồn `stock_volume_metrics`), giá trị 34,9 tỷ; **lệch mốc neo 31/12/2025 (39.595 đồng) +118,21%**. Chuỗi 22/07 → 29/09: đỉnh 108.900 (22/07) · 101.900 (03/08) · 91.500 (28/08) · 80.400 (17/09, đáy đoạn) · 81.400 (28/09) · bật 6,14% (29/09) — **phiên tăng nằm trong xu hướng giảm, vẫn dưới đỉnh 20,7%**.
- **Trigger kích hoạt (bản dự phóng 29/09, §2.A dòng 4):** **KL** (hệ số 4,12 — cao nhất trong nhóm qua ngưỡng thanh khoản 10 tỷ) · **BD** (+6,14%, mức tăng lớn thứ tư toàn bảng). **Không kích hoạt:** MG (không có hành động môi giới nào cho mã này), **TT (0 bản tin trong phiên — đây là dữ kiện trung tâm của khuyến nghị)**, NG (hai cụm xúc tác phiên là cao su và dầu khí, không liên quan), SK, NB. NEO không áp vì chỉ quét top 30 vốn hoá. Điểm kỹ thuật tổng hợp **0,0**.

## VI. Dự phóng 4 quý tới

<!-- forecast-table:start -->

| Chỉ tiêu | Q3F/2026 | Q4F/2026 | Q1F/2027 | Q2F/2027 |
|---|---:|---:|---:|---:|
| Doanh thu | 4.050 | 4.600 | 3.200 | 4.400 |
| LN gộp | 324 | 450 | 256 | 361 |
| LN thuần HĐKD | 296 | 405 | 252 | 320 |
| LNTT | 296 | 405 | 252 | 320 |
| LN cổ đông cty mẹ | 237 | 324 | 202 | 256 |

<!-- forecast-table:end -->

**Căn cứ phân bổ — và phải nói ngay rằng đây là dự phóng CỦA BÁO CÁO NÀY, cao hơn bản BSC rất nhiều vì bản ấy viết trước khi có hai quý thực tế.** Cả năm 2026 đặt doanh thu **~15.657 tỷ** (+94,5%) và lợi nhuận cổ đông công ty mẹ **~973 tỷ** (+203%); trừ 7.006,9 tỷ đã công bố còn **8.650 tỷ cho nửa cuối, chia 46,8% quý 3 và 53,2% quý 4** theo mùa vụ hai năm gần nhất (tỷ trọng quý 4 bình quân 2024–2025 là 31,7% doanh thu năm, cao nhất trong bốn quý) cộng một vế thời điểm cụ thể: **mốc Euro 4 tại Hà Nội và TP.HCM hiệu lực 01/01/2027 dồn nhu cầu mua trước vào quý 4/2026**. Quý 3 đặt thấp hơn quý 2 khoảng 4,8% vì mùa mưa làm chậm thi công và quý 2 đã hưởng một phần cầu chạy trước mốc Euro 1–3 ngày 01/03/2026. Biên gộp đặt **8,0% quý 3** (đi ngang dưới mức 8,30% thực hiện quý 2) và **9,78% quý 4** — mức quý 4 chỉ cộng khoảng 145 điểm cơ bản so nền nửa đầu năm (8,32%), tức **bảng này cố ý chỉ ghi nhận MỘT PHẦN khoản thưởng doanh số cả năm**; nếu thưởng 2026 tăng theo sản lượng gần gấp đôi (2025 là 136 tỷ) thì phần dư là **option value để NGOÀI bảng**, không cộng vào cơ sở. Chi phí bán hàng và quản lý giữ 3,0–3,1% doanh thu theo đúng tỷ lệ bốn quý gần nhất; lãi tài chính ròng đặt 94–98 tỷ mỗi quý trên nền sổ tiền gửi đang lớn dần, và **lợi nhuận thuần hoạt động kinh doanh bằng lợi nhuận trước thuế** vì doanh nghiệp gần như không có thu nhập hay chi phí khác (quý 2/2026: 309,0 so 308,6 — lệch 0,3 tỷ). Hai quý 2027 hạ tốc rõ: quý 1/2027 chỉ **+16,3%** so cùng kỳ và quý 2/2027 **+3,4%** — vì mốc Euro 4 đã đi qua nên có một khoảng hụt hậu-thời-hạn, và nhà máy nội địa chưa chạy trước quý 1/2028. Thuế thu nhập giữ 20%.

## VII. Nguồn

- Báo cáo bên ngoài đọc toàn văn lần này (bản duy nhất từng tồn tại cho mã này, nằm NGOÀI cửa sổ 60 ngày): **BSC 03/04/2026** — "Báo cáo cập nhật KQKD Q4/2025", báo cáo lần đầu, **KKN — nêu rõ không đưa ra khuyến nghị MUA/BÁN và không có giá mục tiêu** (vì vậy trường giá mục tiêu trong dữ liệu để trống, không tự điền). Nội dung đã dùng: cập nhật quý 4/2025 (doanh thu 2.606 tỷ +115%, lợi nhuận thuần 156 tỷ; biên gộp 9,0% nhờ thưởng doanh số 136 tỷ, loại ra còn 5,6%); cơ cấu doanh thu phân phối xe 97% / phụ tùng và sửa chữa 3%, biên gộp mảng xe 6,0–6,6% và mảng phụ tùng ~35%, 23 trạm 3S, độc quyền bảo hành Howo, trên 80% thị phần xe Howo; cơ chế chiếm dụng vốn nhà cung cấp (tiền gửi 3.269 tỷ cuối 2025 +141%, khả năng thanh toán lãi vay 2,9 → 10,8 lần, lãi tiền gửi ~20% lợi nhuận 2025, phải trả người bán 64% nguồn vốn, thanh toán USD, LC Upass); lộ trình khí thải Quyết định 43/2025/QĐ-TTg và ước 750.000 xe không đạt chuẩn, chi phí hoán cải 150–300 triệu/xe; nhập khẩu xe tải tới 15/03/2026 8.865 chiếc +121%; tỷ lệ xe Sinotruk trong xe tải trung–nặng nhập khẩu 19% (2020) → 66% (2025); nhà máy Nam Đình Vũ (50 triệu USD, 15.000 xe/năm, vận hành quý 1/2028, hoà vốn 4.500 xe/năm, hạ giá thành ~10%, biên gộp xe 6,4% → 7,5%); phương án chào bán 1:1 giá 25.000 đồng thu ~538 tỷ để giảm dư nợ và giải phóng ~3.640 tỷ tiền gửi thế chấp; dự phóng cơ sở 2026F 9.695 tỷ / 396 tỷ và 2027F 10.545 tỷ / 425 tỷ trên 21,5 triệu cổ phiếu; bốn rủi ro (tỷ giá, đối tác, lãi suất và giá nhiên liệu, xe tải điện).
- Bảng khuyến nghị nội bộ: **không có dòng nào** cho mã này (0 bản ghi) — không có nguồn thứ hai để đối chiếu.
- Tin tức tháng 9/2026 (2 bản tin, cả hai sắc thái tích cực, **không có bản tin nào trong phiên 29/09**): 20/09 — mục tiêu nâng mạng lưới lên hơn 30 trạm dịch vụ, khoảng cách trung bình 100 km mỗi điểm, phục vụ sản xuất lắp ráp xe tải trong nước; 10/09 — duyệt khoản tín dụng tối đa 900 tỷ đồng để triển khai dự án nhà máy lắp ráp quy mô 15.000 xe/năm tại Hải Phòng.
- Bản tin thị trường phiên 29/09/2026: đọc toàn văn phần tin doanh nghiệp — **không có mục nào cho mã này hay ngành ôtô**; hai cụm xúc tác ngành của phiên là cao su (giá thế giới vượt 250 US cent/kg) và dầu khí.
- Dữ liệu tài chính cơ bản: kết quả kinh doanh đơn quý 16 quý tới quý 2/2026; bảng cân đối, lưu chuyển tiền tệ và bảng chỉ số định giá quý 2/2026; giá đóng cửa, khối lượng, hệ số khối lượng mười phiên và giá trị giao dịch tới hết phiên 29/09/2026; hồ sơ doanh nghiệp, vốn hoá, số cổ phiếu lưu hành, phân ngành.
- Bản dự phóng chỉ số 29/09/2026: §2.A dòng 4 (trigger KL hệ số 4,12 · BD +6,14%; khởi tạo GIỮ mục tiêu 78.000) và phần giải trình riêng cho mã này; khung chỉ số 1.777,73 → 1.781 (30/09) → 1.830 (31/12, cam kết) → 1.880 (31/03/2027) → 1.851,78 (30/06/2027).
